Yadda za a inganta zuwa Windows goma sha ɗaya

Tunda goma sha ɗaya na Windows za su fara ingantaccen tsarin jujjuyawar sa gobe, 5 ga Oktoba, muna tunanin ya zama mai mahimmanci don ƙara nuna muku hanyoyin da za ku iya inganta daga Windows 10 zuwa wannan sabon OS.

Kada ku firgita, kuna mamakin cewa zai zama hanya mai wahala, ɗaukar mafi yawan kwanakin ku don kammalawa. A zahiri, zai iya zama mai sauƙi kamar zazzagewa da sanya sabuntawa.

Bari mu nutse cikinsa kuma mu lura daidai yadda duk abin zai kasance.

Ta yaya zan inganta daga Windows 10 zuwa Windows goma sha ɗaya?

Da farko, kamar yadda muka ambata a baya fiye da haka, yana da mahimmanci a kiyaye a cikin tunanin cewa fitowar goma sha ɗaya na Windows na iya zama sannu a hankali, kuma yana iya ɗaukar watanni da gaske kafin a sami kayan aikin ku.

Tabbas, sabbin kwamfutoci suna fara haɓakawa da farko, kuma ana tsammanin duk na’urori masu dacewa don samun ta ta hanyar tsakiyar 2022, dogaro da kayan aiki da kayan aiki.

Don haka, kafin duban gaba zuwa Windows goma sha ɗaya, tabbatar cewa na’urar da kuke shirin shiryawa akanta ta dace sosai, amfani da ƙa’idar PC Health Check app.

Koyaya, yayin da wani lokaci ya zo, wannan shine abin da kuke buƙatar yi azaman hanyar zagayawa daga injin aiki zuwa ɗayan:

Danna maɓallin Windows + I don buɗe menu na Saituna.
Zaɓi rukunin Sabuntawar Windows. Sabunta windows na gida
Danna maɓallin Duba don ɗaukakawa. Duba don sabuntawa
Idan kun cancanci kuma za a yi muku Windows goma sha ɗaya, za ku gan ta kamar yadda za ku sabunta ta al’ada. Sai dai, wannan shine gabaɗaya duk da haka al’ada, yayin da muke magana kusan wani sabon mataki a rayuwarmu.

Wannan shine babban abin da aka fitar na farko ga injin aikin Microsoft idan aka yi la’akari da hakan Windows 10 saki ya dawo a cikin 2015. Jita -jita kusan babban fasalin Windows yana yawo a cikin shekara mai zuwa, duk da haka babu wanda ya juya ya kalli gaba zuwa sabon OS.

Duk mun yi mamakin taron masu ginin Microsoft a ranar 25 ga Mayu, yayin da Shugaba Satya Nadella ya ce Microsoft ya juya zuwa yin tsare -tsare daya daga cikin mafi girman sabunta Windows na shekaru goma da suka gabata.

Wannan ya zama ainihin tabbaci cewa babban rashi ya zama a sararin sama don abokan ciniki biliyan uku na OS a cikin 2021.

Kuma a tsakiyar watan Yuni, Microsoft a hankali ya gabatar da cewa zai iya barin taimako don Windows 10 a cikin 2025 kamar yadda pix na Windows goma sha ɗaya ya bazu.

Wannan ya juya zuwa farkon balaguron tsawon watanni huɗu na hasashe, tsammani, da duba wannan sabon injin aiki.

Yanzu, abin da kawai za mu yi shine mutumin da abin ya shafa da kuma sa ido kan jujjuyawar mu akan wannan babban juzu’in wanda, kamar yadda muka faɗa, zai ba da fifiko ga ƙarin na’urori masu ƙira.

Shin kuna shirye don karɓar Windows goma sha ɗaya ga kayan aikin ku? Bari mu gane a ciki ɓangaren amsa a ƙasa.

ADVERTISEMENT

Back to top button