Yadda Ake Inganta Lafiyar Hankali Lokacin Da Ake Komawa Ofis

Tun daga Maris 2020, yawancin mu muna gudu daga gida. Tare da hanya, mun sa huluna da yawa: iyaye, malami, mai ba da shawara, mai farin ciki – daidai da ƙwararre. Yanzu, yawancin mu suna komawa baya zuwa wurin aiki. Bayan saka nauyi mai yawa, komawa wurin aiki dole ne ya zama kamar albarka.

Wannan ba zai zama yadda yake ji da yawancin mu ba. Idan kun riga kun ji ƙonawa da damuwa, ba ku kaɗai ba ne. Dangane da binciken yanzu, kashi 41% na ‘yan adam suna fuskantar ƙonewa daga damuwa mai alaƙa da zane-zane. A daidai wannan lokacin, mafi kyawun 17% na ‘yan adam suna jin wuraren aikin su suna fifita lafiyar hankali.

Tare da rayuwar damuwa da muke rayuwa, ba ta kasance mafi mahimmancin yanke shawara don dacewa da hankalin ku ba. Don haka menene za ku iya yi don kula da lafiyar hankalin ku yayin da kuke canzawa daga zane mai nisa zuwa koma baya a wurin aiki? Ta yaya za ku iya ƙirƙirar zane-zane mafi girma-kwanciyar hankali na rayuwa yayin da ba a kashe wurin aiki ba?

Bayan haka, idan kun nuna ma’aikata kuna biyan kuɗin lafiyar ku na sirri, ma’aikata za su gane su ma za su iya.

  • Fifita kula da kai

Kula da kai kalma ce da ke yawo a kafafen sada zumunta, duk da haka yana da nisan mil daga cikin manyan fa’idodin lafiya, daidaitattun salon rayuwa. Kodayake wannan kalmar na iya haɗawa da wahayi na yada oatmeal don fuskarku yayin nuna farce, yana da girma sosai.

A ainihinsa, tsarin kula da kai yana fifita muhimman ayyukan da kuke so ku ci gaba da bunƙasa. Wannan na iya ba da shawarar shirya tsayayyen abincin rana don zane-zane ranar Lahadi. Hakanan yana iya ba da shawarar kashe TV sa’a guda kafin gaba don ku sami lokacin bacci mafi girma. Hakanan yana da wahalar da kanku don sha ruwa mafi girma da rage ƙananan baya akan maganin kafeyin.

Hakanan, kodayake yana iya zama mai jaraba don shigar da ƙarin awanni don tsawon lokacin miƙa mulki, dole ne ku nemo lokaci don kanku da da’irar dangin ku. Daysauki ranakun balaguro yanzu yakamata ya ba da shawarar ceton kanku daga rashin lafiya.

  • Kafa sha’awa mai ma’ana

Yaya akai-akai kuka taɓa fara ranarku tare da jerin abubuwan yi na dogon lokaci, kuna jin an ci ku da wuri kafin ku fara? Mu ne ke da alhakin yin hakan. Kodayake sha’awa na iya zama hanya mai fa’ida don fifita fifiko da kula da ayyukanka, sanya son kai mai girma na iya samun sauran tasirin.

Gwada motsa abin mamakin ku ta hanyar kiyaye jerin “aikata”. Rubuta ayyuka kamar yadda kuke cika su kuma ku yi farin ciki waɗanda suka ci nasara. Ba da daɗewa ba, za ku ga kawai yadda babban abin da kuka cim ma a rana ɗaya. A tsawon lokaci za ku yi salon salon yadda kuke ciyar da kwanakin ku da abin da shinge ke samu ga salon ku.

Nuna alherin kanku yayin da kuka juya zuwa tunanin-godiya. Yana ɗaukar lokaci don ƙirƙirar halaye na ƙoshin lafiya, duk da haka yayin da kuke yin hakan, kuna iya samun ingantattun tasirin ku don ku da kasuwancin ku – da gamsuwar ma’aikata waɗanda za su iya haɓaka ribar ku.

Ƙirƙiri al’adar kula da lafiyar hankali
Gina wurin al’adar aiki wanda ke fifita lafiyar hankali na iya yin tasiri mai ɗorewa a kan ku da ma’aikatan ku.

Fara ta hanyar yin tattaunawa kusan mahimmancin kula da lafiyar hankali. Raba hanyoyin da aka riga aka samu, wanda ya haɗa da Shirye -shiryen Taimako na Ma’aikata ko inshorar lafiyar hankali a cikin manufofin ɗaukar ma’aikata. Wannan sanarwar tana sauƙaƙe kawar da iyakokin ku da ma’aikatan ku wataƙila kuna da kusan neman kulawar lafiyar hankali. Yi amfani da waɗancan fakiti koda kuwa kuna jin daɗi. Ba ku son yanzu ku kasance cikin bala’i don cin gajiyar su.

Idan wurin aikin ku yanzu babu sauran fakiti a ciki, zane -zane tare da Ma’aikatar Albarkatun ku tare da shawarwari kan yadda kula da lafiyar hankali zai iya zama fifiko.

A halin yanzu, gano mai ba da shawara ko mai ilimin hanyoyin kwantar da hankali wanda zai iya ba ku tallafi. Yawancin dillalai yanzu suna ba da zaman tattaunawa na dijital, wannan yana nufin cewa zaku iya halartar magani na tsawon lokacin lalata abincinku ko tafiya.

  • Canza tafiyarku

Tsawon shekaru da suka wuce, tafiyarmu ta yau da kullun ta kasance daga ɗakin gado zuwa wurin aikin mu. Yayin da muka koma wurin aiki, wannan matakin zai haɓaka sosai. Gwada juyar da balaguron ku kai tsaye zuwa ƙwarewa mai inganci. Saurara kwasfan fayiloli masu ban sha’awa ko ƙirƙirar lissafin waƙa tare da waƙar da ke tayar da ku a hanya zuwa wurin aiki da kayan aikin da kuke tafiya a gida. Ku kawo abin sha mai lafiya ko abin sha wanda ke ba ku haɓaka.

Idan kun gano kanku yana tsoratar da yawan lokacin da za ku ciyar a cikin mota ko a safarar jama’a, tabbas lokaci ya yi da za ku yi la’akari da juyawa zuwa wurin aikinku. Gajeriyar hanyar tafiya hanya ce mafi girma don ciyarwa tare tare da dangin ku da kula da kan ku. Kodayake wannan na iya bayyana kamar ma’auni mai ƙarfi, lokaci ne mon

ADVERTISEMENT

Back to top button