Lokaci ya yi da za a yi ƙaura zuwa Yanar Gizon ku?

Yayin da rukunin yanar gizon ku ke haɓaka da tsayi da rikitarwa, akwai kuma lokacin da za a yi ƙaura yayin da ƙaura daga shafin intanet zai zama mahimmanci.

Lokacin da wannan ya faru, bin tsarin da aka tsara, mataki zuwa mataki don ƙaura zuwa shafin yanar gizonku yana sa hanya ta zama mai sauƙi kuma tana sauƙaƙe ku nisantar da mummunan tasiri ga tambarin ku da kasuwancin ku.

Kwararren masanin tallan injin bincike zai iya ba da bayani game da rikice -rikicen hijirar shafin yanar gizo, duk da haka idan kawai kuna son ɗan taƙaitaccen bayanin abin da hijirar shafin yanar gizo yake, wannan rubutun yana da cikakkiyar abin da kuke son sani.

Menene hijirar shafin yanar gizo?

Matsayi kawai, hijirar shafin yanar gizo shine hanyar ƙaura zuwa gidan yanar gizo zuwa sabon sabo. Yawanci ya haɗa da canza sunayen yanki, wanda kuma ake kira ƙaurawar yanki. Wasu abubuwa na rukunin yanar gizon za a iya sake fasalin su a wani mataki a cikin hijirar shafin yanar gizo.

Misali, rukunin yanar gizonku na iya maye gurbin sabobin, tsarin sarrafa kayan abun ciki (CMS), da ƙaramin yanki.

Bukatar jigilar safarar yanar gizo galibi alama ce mai fa’ida, yana nuna canje-canje masu girman gaske a ciki da ta dace. Anan ne manyan dalilan yin ƙaura daga rukunin yanar gizonku:

Canza kiran yankin ku – Kuna buƙatar canza kiran yankin ko URL na gidan yanar gizon ku daga oldname.com zuwa newname.com. Wannan na iya zama sakamakon sake suna ko sake fasalin dabarun kasuwanci na yanzu. Ko wataƙila, kuna buƙatar jigilar kaya zuwa duniya akan yankin da aka gano (tare da .com ko .co.uk).

Haɓakawa ko rage darajar sabobin – Kuna jin daɗin matsalolin samun damar yanar gizo kamar yadda sabar ku ba zata iya magance maziyartan shafin da kuke karɓa yanzu. Hakanan halayen halayen gidan yanar gizonku na iya raguwa – wanda ke faruwa a cikin farin ciki na mabukaci a ciki. Bugu da ƙari, zaku yi ƙoƙarin haɓaka kariyar gaskiya da keɓancewa kuma ku wuce zuwa ƙarin sabar uwar garke (tare da daga HTTP zuwa HTTPS).

Switching masu ɗaukar bakuncin – Kuna buƙatar ƙwaƙƙwa uwar garke da mai sa ido daga sabis ɗin karɓar bakuncin gidan yanar gizon ku, wani abu wanda mai ba ku na zamani yanzu baya bayarwa. Hakanan kuna buƙatar gano ayyuka daga dillalai daban-daban ko zaɓi ƙarin shirin kore-kore.

Menene haɗarin hijirar shafin yanar gizo?

Yin ƙaura daga wurin ba sabon abu bane kuma yana da mahimmanci wani ɓangare na haɓaka kasuwanci, amma ba tare da haɗari ba. Bayan haka, canza yankin ku babban madaidaici ne. Yawancin gidajen yanar gizon da ke ƙaura za su ga asara mai ɗorewa a cikin masu ziyartar rukunin yanar gizon, amma idan gidan yanar gizon da ya gabata ba a haɗa shi ta hanyar sabuwa ba kuma ba a tallata madadin sunan yankin sosai, asara a cikin maziyartan na iya zama na dindindin .

Hijirar rukunin yanar gizon ya ƙunshi haɗarin daban -daban tare da asarar abun ciki da lalacewar hanyoyin haɗin ciki da waje.

Ci gaba a hankali kuma shiga cikin hijirar shafin yanar gizon tare tare da idanunku a buɗe, saboda gaskiyar al’amura na iya yin ɓarna… da sauri. Lokacin da aka yi ba daidai ba, ƙaura na iya haifar da neman ƙimar injin kuma kayan abun ciki na iya ɓacewa. Plugins da ayyukan shafin yanar gizo daban -daban na iya hana aiki. Duk shafin yanar gizon yana iya faduwa idan har yanzu ba a shirya ku da hankali ba.

Kuna son tsari mai tsabta kuma wanda aka yi niyya don rage ƙarfin faduwa da kewaya abubuwan da ake iya faɗi. Wannan jagorar hijirar shafin yanar gizon yana da jerin kurakurai da ba sabon abu ba yayin ƙaura shafin yanar gizonku.

Ta yaya kuke yin ƙaura daga rukunin yanar gizonku daidai?

Kafin fara hijirar shafin yanar gizo, yana da mahimmanci kar a manta da hankali idan har zuwa yanzu shine madaidaicin sha’awar alamar ku da kasuwancin ku. Idan an saita ɗaukar hijirar shafin yanar gizon, akwai wasu alamu don ba da tabbacin hanyar tana tafiya cikin sauƙi:

  • Gwada, sake dubawa bayan wanne sake dubawa-Gwada sabon yankin ku ko ƙaramin yanki yana taimaka muku gano gano matsaloli da wuri kuma kafin ku bar shafin yanar gizonku na baya. Sanya mutane daga ko’ina cikin hukumar ku daga iyawa daban -daban don matsa lamba duba duk damar gidan yanar gizon da yin rikodin akan shagalin mabiyan su.
  • Yi ƙaura don haɓakawa – Tabbatar cewa sabon shafin yanar gizon ku shine haɓakawa akan tsohon shafin yanar gizon ku. Hanyoyin saurin sauri, ƙara haɗin ciki, ko ma ƙarin tallan injin bincike-ƙwarewar jin daɗi yakamata ya zama fasalulluka na sabon shafin yanar gizonku-yanzu ba tsohon ku bane!
  • Ka karkatar da yankinku na tsoho – Canza yankinku na tsoho ba kawai ga mutanen da ke kirkira a cikin gidan yanar gizon da ba daidai ba. Za a iya samun hanyoyin haɗin yanar gizo da yawa, ciki da waje, waɗanda ke haɗawa akan tsohon gidan yanar gizon ku. Kafa taswirar juyawa don haka ana ɗaukar abokan ciniki kai tsaye akan sabon gidan yanar gizon ku.
  • Ci gaba da sauri kuma sau da yawa – Ko da kafin ƙaura, yakamata ku sayar da sabon gidan yanar gizon. Gargadi mu duka tare da hanyoyin haɗin yanar gizo akan gidan yanar gizon ku cewa hanyoyin haɗin yanar gizon na iya ma son sabuntawa, sayar da

ADVERTISEMENT

Back to top button