, Jagorar Mataki-mataki don Gina Tambayoyin Tambayoyin

Jagorar Mataki-mataki don Gina Tambayoyin Tambayoyin

Da farko kallo, alamar makirci na iya zama abin mamaki. Alamar jadawali, ko bayanin dogaro, wani yanki ne na lambar da kuka loda a shafukan yanar gizonku wanda ke sauƙaƙe ganewa da kuma gano abubuwan da ke ciki. Bayanin da aka tsara zai iya fayyace duka daga fina -finai zuwa SEO na kusa, kuma yana ba ku damar bayyana a shafin yanar gizon tasirin injin (SERP).

Musamman musamman, shirin FAQ yana sauƙaƙe masu ziyartar rukunin yanar gizon cikin hanzari don nemo mafita ga tambayoyin su, kuma sakamakon haka waɗannan makircin sun zama muhimmin ɓangare na tasirin neman Google.

Juyin Halitta na Kwanan nan
A watan Mayu na 2019, Google ya gabatar da fitowar nau’in bayanan da aka dogara da FAQ a cikin Binciken Google da Mataimakin Google, yana baiwa ‘yan kasuwa damar samun ƙarin ainihin abin mallaka a shafin yanar gizon sakamakon binciken injin. Koyaya, da aka ba wannan lokacin, Google ya yi sabbin abubuwan sabuntawa game da yadda ƙirar FAQ da gaske zane -zane da alama.

Misali, a cikin Maris 2020, Google ya gabatar da cewa za a iya hukunta shafukan yanar gizo idan sun kasance suna yin tambaya iri ɗaya da mafita akan takamaiman shafuka. Wannan haɓakar ta tilasta wa ‘yan kasuwa su sake bincika duk a cikin alamun FAQ ɗin su kuma kar a manta waɗanne shafuka ne masu gamsarwa a siffa don madaidaitan tambayoyi da mafita.

Bugu da ƙari, a cikin Yuni 2021, Google ya gabatar da cewa kowane yanki na iya ba da mafi kyawun abin da aka fi sani da SERP a cikin layi tare da nema sabanin adadin da suka gabata na huɗu. Wannan maye gurbin ya tursasa ‘yan kasuwa da kar su manta yadda kyakkyawa suke biyan FAQs a cikin takamaiman shafuka kuma su kasance masu zaɓin kusan abin da FAQs na iyawa ke da ƙima mai daraja don mai yiwuwa a darajarsu.

Saboda sunayen yanki yanzu zasu iya zama mafi girman matsayi don 2 SERP-featured FAQs cikin layi tare da nema, yanzu na iya zama lokacin da kamfanoni zasu gina ƙimar FAQ don gwadawa da matsayi don binciken da ba a iya kaiwa.

Gina Tsarin Tambayoyin Tambayoyi a cikin Matakai 6

1. Yi bitar shawarwarin abun ciki na Google.
Mataki na farko don gina tsarin Tambayoyin Tambayoyi shine yin bitar Jagororin Abun ciki na Google don yanke shawara idan shafuffukan da kuka fi so sun cancanci.

Shafukan Yanar Gizo na Abubuwan Tambaya na Google yana ƙunshe da shari’o’in amfani da yawa marasa inganci, amma don taƙaita manufofin makircin Tambayoyin Google, shafin yanar gizonku yana son cika waɗannan buƙatun:

Ana ganin tambaya da mafita kowanne a shafin yanar gizon
Masu amfani ba za su iya sanya mafita dama ba
Maganin yana gabatar da kowane ingantaccen abun ciki da abubuwan sabuntawa

2. Ƙayyade waɗanne shafuka da kuke buƙatar ƙirƙirar tsarin FAQ.

Yana da mahimmanci kar a manta da tsarin FAQ don shafukan da suka ƙunshi tambayoyi waɗanda suke da sauƙin isa don ba da amsa a cikin jimloli 1-2 amma kuma kunna mai karatu don dannawa don bincika ƙarin. Idan an amsa tambaya gaba ɗaya tare da Tambayoyin Tambayoyin da ke kawo hanyar da ba ta kunna danna kan-thru don ƙarin cikakkun bayanai ko mahallin, baƙi SERP za su iya duba maganin ku kuma su watsa kai tsaye zuwa kowane haɗin yanar gizo ko neman.

3. Tabbatar cewa an inganta shafukan burin ku don juyawa.

Bugu da ƙari, tabbatar da cewa an inganta shafukan da aka fi so don tsarin Tambayoyin Tambayoyi don ingantaccen juyawa. Misali, yayin da Googling “menene talla mai shigowa?” Babban FAQ shine shafin yanar gizo na Marketo akan talla mai shigowa.

  • me talla inbound

Wannan shafin yanar gizon yana bayyana talla mai shigowa da talla mai shigowa ROI, yana gabatar da batutuwan da ba a saba dasu ba tallan da ke shigowa na iya warwarewa, kuma yana ba da damar jujjuyawar ɗan hutu don nazarin ƙarin kusan abubuwan da ke ciki.

  • inbound fassarar misali

Saka kanka a cikin takalmin mai hutu. Lokacin da kuka danna kan hanyar haɗin yanar gizo na Tambayoyin Tambayoyin Tambayoyi, kuna tsammanin zaku iya gano tambaya da mafita ban da ƙarin tambayoyi da mafita. Wannan kyakkyawan misali ne na gidan yanar gizon da aka inganta don ƙirar FAQ saboda gaskiyar kowane kayan abun cikin gidan yanar gizon da tsarin shafin yanar gizon an inganta shi don mai hutu.

Bayan kun ƙirƙiri jerin shafuka masu dacewa don gina tsarin FAQ, yana da matukar mahimmanci ku sake komawa mataki na farko kuma ku tabbata kun cika duk shawarwarin Google don cancantar shafuka don ƙirar FAQ. Tare da shafuka waɗanda aka inganta kuma suka cancanci tsarin Tambayoyin Tambayoyi, yanzu za ku iya aiwatar da tsarin a shafukan yanar gizo.

4. Gina lambar ƙirar FAQ ɗin ku.

Gabaɗaya ana gina tsarin FAQ ta hanyar yanki na lambar JSON wannan an gabatar da shi zuwa taken ko ginshiƙin shafin yanar gizon intanet. JSON, ko Javascript Object Notation, shine tsarin JavaScript wanda ya dogara da bayanin bayanai wanda yake da sauƙi ga mutane suyi nazari da ganewa. Anan akwai misalin Google na alamar alamar FAQ.

Akwai kayan aiki da yawa waɗanda ke ba ku damar ƙirƙirar lambar JSON, duk da haka mashahuri da madaidaicin janareta janareta sune:

Merkle Schema Markup Generator
RankRanger Schema Markup Generator

5. Gwada da tabbatar da lambar ku.

Yayin da kuke ƙirƙirar lambar JSON, kuna iya inganta lambar a cikin Rubutun Rich na Google